



FOMU YA MAOMBI YA MKOPO UWEZO FINANCIAL SERVICES LTD

Maombi ya mkopo; Na. _____ Tarehe ya Maombi ____/____/_____
 Akaunti ya Benki _____ Jina la benki _____
 Jina la Afisa Mkopo _____ (Aliye kuhudumia)

SEHEMU YA 1 – Taarifa binafsi za Mwombaji wa Mkopo:

- 1.1 Majina Kamili (matatu): _____ Jinsia: KE ____ ME ____
 1.2 Umri au Tarehe ya Kuzaliwa: _____
 1.3 Hadhi ya Ndoa: Nimeoa/Sijaoa: ____ Nimeoa/Nimeolewa: ____ Mjane/Mgane: __ Mtalaka ____
 1.4 Namba ya Kitambulisho: _____ Tarehe kilipotolewa _____ Mahali kilipotolewa: ____
 1.5 Namba ya ulipaji kodi (TIN): _____ Namba ya Simu: _____
 1.6 Anwani ya Posta: _____
 1.7 Mahali unapoishi: _____
 1.8: Maelezo ya mahali unapoishi _____
 1.9 Nyumba unayoishi ni: Mmiliki__ Mpangaji__ Urithi__ Nyingineyo (taja ni nini) _____
 1.10 Idadi ya watoto: _____ Umri __/__/__/__/__/ Wenye umri wa kuwa Shuleni: ____
 1.11 Idadi ya Wategemezi: _____
 1.12 Jina kamili la Mke/Mume: (matatu) _____
 1.13 Mahali anapofanyia kazi: (iwapo ni Mwajiliwa) _____ Mahali ofisi ilipo _____
 1.14 Namba za simu za Mke/Mume: _____, _____

Sehemu ya 2 – HISTORIA YA ULIPAJI NA UWEZO AU ASASI NYINGINE YA FEDHA

Kiasi cha Mkopo	Tarehe ya Mkopo	Muda wa ulipaji Mkopo	Rejesho kwa Mwezi/Wiki	Taasisi gani

SEHEMU YA 3 – TAARIFA ZA MKOPO UNAOOMBA:

- 3.1 Kiasi cha mkopo unao omba: TShs _____
- 3.2 Muda wa mkopo (miezi ningapi): _____
- 3.3 Lengo la Mkopo: Biashara__ Ada __Ukarabati/Ujenzi wa kanisa/nyumba____ Kiwanja_____
- 3.4 Mkopo utalipwa baada ya Miezi _____ (Andika)
- 3.5 Thamani halisi ya mali unazomiliki (ukiondoa ulizopata kwa mikopo)_____
- 3.6 Je unaweza kulipa kiasi gani kwa mwezi? _____

3.7 Dhamana za Mkopo

3.7.1 Dhamana Jumla ya thamani ya dhamana za Mkopo ni Tshs. _____

3.7.2 Dhamana ya Gari

- 3.7.2.1 Jina kamili linalosomeka katika kadi ya gari _____
- 3.7.2.2 Aina ya Gari _____ Namba ya Usajili _____
- 3.7.2.3 Na. ya Injini _____ Na. ya Chasis: _____ Modeli: _____
- 3.7.2.4 Rangi ya Gari _____ Aina ya Bima _____ Mtoa Bima _____
- 3.7.2.5 Makadirio ya thamani ya Gari (TShs) _____ Bei ya kuuza ya lazima (Shs) _____

3.7.4 Dhamana ya Ardhi (Land Mortgage)

- 3.7.4.1 Aina ya Dhamana (Kiwanja, Nyumba n.k.) _____
- 3.7.4.2 Jina la mmiliki wa Hati _____
- 3.7.4.3 Kitalu Na. _____ Kiwanja Na. _____
- 3.7.4.4 Maelezo ya kilichopo katika ardhi _____
- 3.7.4.5 Makadirio ya thamani ya ardhi (TShs) _____ Bei ya kuuza ya lazima (TShs) _____

SEHEMU 4– TAARIFA ZA KIPATO (KANISA/JIMBO/SEKSHENI, BIASHARA AU KAZI)

4. a Biashara

- 4.1 Aina ya Biashara (Tiki): Uzalishaji ____ Biashara _____ Huduma _____
- 4.2 Aina ya Biashara (Kampuni binafsi au Ubia, Ubinafsi) _____
- 4.3 Maelezo ya Mradi wako: _____
- 4.4 Jina la Biashara: _____ Imeendeshwa kwa muda gani _____
- 4.6 Anwani yake: _____
- 4.7 Sehemu biashara ilipo: _____
- 4.8 Na. ya Simu za Biashara: _____, _____
- 4.9 Eneo la Biashara: Ninalimiliki/Nimepanga _____

Iwapo eneo la biashara ni la kupanga, andika majina, anwani na namba za simu mwenye nyumba:

Je umepanga nyumba hiyo kwa muda gani sasa: _____

Mahali alipopanga kabla ya hapo(kama umepanga eneo jipya kwa chini ya mwaka mmoja) _____

Sababu yakuhama _____

4. b. Huduma au Kazi

4.1 Jina la Mwajiri/Huduma _____ Mahali ofisi/kanisa ilipo _____

4.2 Cheo _____ Una muda gani kazini _____ Mkataba wa kazi ni wa: a) kudumu _ b) muda _

4.3: Iwapo ajira ni ya Mkataba: a) Mkataba wako ni wa muda gani _____ b) Mkataba umeanza lini _____

4.4 Unapokea Mshahara kupitia _____ Kiasi cha Mshahara wako baada ya makato: TShs _____

4.6 Je una uwezo wa kurejesha Shilingi ngapi kwa mwezi: _____ Namba ya simu ya Mwajiri _____

4.7 Kipato kingine (**mbali na Mshahara**): _____ (taja kipato na kiasi) _____

SEHEMU YA 5 – UTHIBITISHO WA TAARIFA ZA MTEJA:

Mimi _____ Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa katika fomu hii nimezitoa katika kiwango cha juu cha uelewa wangu na nimeeleza katika lugha ya uelewa wangu. Ninathibitisha kwamba taarifa zote nilizozitoa ni sahihi na kweli tupu. Ninakubali kuwa kama kutakuwa na mabadiliko yoyote katika taarifa nilizotoa; nitaitaarifu kwa maandishi **Uwezo Financial Services Limited**.

Imesainiwa (wapi) _____ Tarehe _____ (Mwezi), _____ (Mwaka) Jina la Mteja: _____ Saini: _____

KARIBUNI SANA

TAFADHALI UNAPORUDISHA FOMU AMBATANISHA NA ORODHA YA NYARAKA MUHIMU KAMA ZINAVYOSOMEKA HAPA CHINI KULINGANA NA MKOPO UNAOOMBA;

(a) Mkopo wa Idara, Section au Jimbo

- ❖ Barua ya utambulisho kutoka section, jimbo au taifa (Itifaki izingatiwe)
- ❖ Barua ya maombi ya mkopo. Ueleze kiasi unachokopa (kwa maneno na kwa tarakimu), unaenda kufanyia nini, na utarejesha kwa muda gani
- ❖ Mapato na matumizi yenu kwa mwaka
- ❖ Muhtasari wa kikao cha Bodi au Kamati tendaji
- ❖ Dhamana, ni hati ya kiwanja shamba au nyumba.
- ❖ Picha passport size 3 kila kiongozi (mkurugenzi, makamu, mhazini na katibu)
- ❖ Nakala ya vitambulisho na Bank statement kwa miezi 3
- ❖ Ada ya maombi ya mkopo 50,000/
- ❖ Gharama ya mchakato wa mkopo 2%
- ❖ Mkopo huu utarejeshwa hadi miezi 24
- ❖ Riba ya mkopo ni 1.5% kwa mwezi

(b) Mkopo wa Maendeleo ya kanisa

- ❖ Barua ya utambulisho kutoka seksheni au jimbo
- ❖ Barua kutoka serikali ya mtaa kanisa lilipo.
- ❖ Muhtasari wa kikao cha baraza la wazee.
- ❖ Risiti za mafungu ya kumi ya kanisa angalau miezi sita ya karibuni.
- ❖ Dhamana ni hati ya kiwanja, shamba au nyumba (Isiwe ya Kanisa)
- ❖ Picha passport size 3 na nakala ya kitambulisho (mchungaji, mzee Kiongozi na katibu/mtunza hazina)
- ❖ Taarifa ya mapato na matumizi ya kanisa ya mwaka mzima
- ❖ Barua ya maombi ya mkopo, itaje kiasi, lengo na muda wa marejesho
- ❖ Bank statement kwa miezi 3
- ❖ Ada ya maombi ya mkopo 50,000/- **Hairudishwi**
- ❖ Gharama ya mchakato wa mkopo 2%
- ❖ Mkopo huu utarejeshwa ndani ya miezi 24
- ❖ Riba ni 1.5% ya mkopo kwa mwezi

(c) Mkopo wa biashara

- ❖ Nakala za usajili wa biashara (leseni, TIN, Cheti cha usajili)
- ❖ Barua ya utambulisho kutoka **serikali ya mtaa**.
- ❖ Barua yako ya maombi ya mkopo. Ueleze kiasi unachokopa (kwa maneno na kwa tarakimu), unaenda kufanyia nini, na utarejesha kwa muda gani.
- ❖ Risiti za mafungu ya kumi angalau kwa miezi 6 ya karibuni.
- ❖ Dhamana, ni hati ya kiwanja, gari, shamba au nyumba.
- ❖ Picha passport size 3 za mmiliki wa biashara.
- ❖ Nakala ya kitambulisho chako
- ❖ Barua ya mwenzi wako ya kukubaliana na wewe kukopa, iambatanishwe na picha zake mbili (za mume / mke wa mkopaji) pamoja na nakala ya cheti cha ndoa.
- ❖ Bank statement kwa miezi 3
- ❖ Ada ya maombi ya mkopo 20,000/- **Hairudishwi**
- ❖ Gharama ya mchakato wa mkopo na Bima 2.5% ya mkopo uliopitishwa. Inalipwa siku ambayo mkopo unatoka
- ❖ Riba ni 1.5% ya mkopo kwa mwezi

(d) Mkopo Binafsi (Personal Loan)

- ❖ Barua ya utambulisho kutoka kwa mchungaji wako
- ❖ Barua ya utambulisho kutoka **serikali ya mtaa**.
- ❖ Barua yako ya maombi ya mkopo. Ueleze kiasi unachokopa (kwa maneno na kwa tarakimu), unaenda kufanyia nini, na utarejesha kwa muda gani.
- ❖ Salary slips za miezi mitatu ya karibuni na barua kutoka kwa mwajiri wako kama umeajiriwa
- ❖ Risiti za mafungu ya kumi angalau kwa miezi 6 ya karibuni.
- ❖ Dhamana, ni hati ya kiwanja shamba au nyumba.
- ❖ Nakala ya kitambulisho chako pamoja na picha 3 za passport size.
- ❖ Barua ya mwenzi wako ya kukubaliana na wewe kukopa, iambatanishwe na picha zake mbili pamoja na nakala ya cheti cha ndoa.
- ❖ Bank statement kwa miezi 3 na Ada ya maombi ya mkopo 10,000/- **Hairudishwi**
- ❖ Gharama ya mchakato wa mkopo na Bima 2.5%
- ❖ Mkopo huu utarejeshwa ndani ya miezi 24
- ❖ Riba ni 2% kwa mwezi